Ruthless Guild
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Ruthless Guild

Chocolate,, Ch.4

You are not connected. Please login or register

★ มาออนไลน์ห้อง Skype ของพวกเรากันค่ะ ★

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

Ida

Ida
สตรีหมายเลข 1
สตรีหมายเลข 1

/41
นอกจากออนไลน์เกมแล้ว เราจะออน Skype ด้วยนะคะ
เพื่อความสะดวก เล่นเกมไปด้วย คุยกันไปด้วยค่ะ

Download Skype : >>>>ดาวน์โหลด Skype free คลิกที่นี่ค่ะ<<<<

ดาวน์โหลด และติดตั้ง Skype ตามขั้นตอนปกติ
จากนั้นตัวโปรแกรมจะให้เราสร้าง account เพื่อเข้าใช้งาน
สามารถใช้อีเมลที่เราใช้ออนไลน์ msn สร้าง account ได้ค่ะ

สร้าง account แล้วขอให้จำชื่อ Skype Name ของเราเอาไว้ด้วยนะคะ
เพื่อที่ว่าจะให้เพื่อน ๆ แอดมาตามชื่อ Skype Name ของเราค่ะ

/06
จากนั้นก็ลงมือ Add สมาชิกในกิลด์ ไม่งั้นเราจะออนไลน์ตัวคนเดียวทำไมล่ะ

sing in Skype ด้วย account ที่เราสมัครไว้ แล้วก็จะเข้ารายการ contact ของเรา ถ้าเพิ่งใช้ Skype ก็จะมี contact เพียงชื่อเดียว คือ Echo Test เป็น account ของระบบที่มีไว้ให้เราทดสอบการแชต วีดีโอ และการพูดคุยผ่านไมโครโฟนค่ะ

เราจะคุยกับเพื่อนได้ก็ต้อง add ชื่อกันเอาไว้ก่อน เริ่มที่คลิกที่ +Add Contact ที่เมนูด้านล่าง ตามรูปค่ะ
★ มาออนไลน์ห้อง Skype ของพวกเรากันค่ะ ★ Skype_10

จะมีหน้าต่าง Add Contact ขึ้นมา
ให้พิมพ์ชื่อ Skype Name ของเพื่อน หรือถ้าไม่รู้ก็พิมพ์ e-mail ของเพื่อนลงไป อย่างใดอย่างนึงค่ะ เพียงแค่พิมพ์ชื่อหรืออีเมลเท่านั้น ระบบก็จะค้นหาชื่อเพื่อนของเราให้ทันทีค่ะ
★ มาออนไลน์ห้อง Skype ของพวกเรากันค่ะ ★ Skype_11

เมื่อระบบค้นหาจาก Skype Name หรือ อีเมล ที่เราพิมพ์ลงไปแล้ว
ก็จะแสดงข้อมูลของเพื่อนที่เราจะแอดให้เราดูก่อน ถ้าแน่ใจว่าใช่ ก็คลิกที่ Add ค่ะ
★ มาออนไลน์ห้อง Skype ของพวกเรากันค่ะ ★ Skype_12

เมื่อเราแอดเพื่อนเสร็จแล้วก็แชต, call, หรือ video call กันได้ตามอัธยาศัยค่ะ

สำหรับกิลด์ RuthLess เราจะมีห้องสำหรับสมาชิกกิลด์ออนไลน์เข้ามาแชตหน้าห้อง และคุยกันหน้าห้องได้เลย เพียงแค่แอดเชื่อเพื่อน ๆ ในกิลด์ไว้ ตามรายชื่อนี้ค่ะ (Update : 13 มิย 54) /i11

/i02Ida ------- Skype Name : emily8ball **ต้องแอด
/i01DemonJames ------- Skype Name : james-eagles **ต้องแอด
/i02Nemesis ------- Skype Name : memeee_jung
/i01๐Smirnoff๐ ------ Skype Name : madeua2 **ต้องแอด
/i01BlueAnGlE ------ Skype Name : blackrose_k2o
/i02KawPunZaaaa ------ Skype Name : ktp32002
/i01๑Efficiency๑ ------- Skype Name : jomzjomz8
/i01PriestBk ------ Skype Name : bktank1
/i01Sun๐Of๐God ------ Skype Name : nontapat
/i01IchLiebeDitchz ------ Skype Name : xshinzos
/i01Anevold ------ Skype Name : anevold01
/i01เกินเกิ้น ------ Skype Name : gugern69
/i01กำเนิดซาตาน ------ Skype Name : tumkapangking
/i01OoSGunWooKoO ------ Skype Name : sgunwook

สำหรับใครที่แอดมาแล้ว จะแอดชื่อเข้ากลุ่ม RuthLess ของเรา และเพิ่มรายชื่อลงในนี้ให้เพื่อน ๆ มาแอดเพิ่มให้ค่ะ

/41

https://ruthless.forumotion.co.uk

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]