Ruthless Guild
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Ruthless Guild

Chocolate,, Ch.4

You are not connected. Please login or register

[Hot Issue] เกี่ยวกับการเข้าร่วม Guildwar ค่ะ

3 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

Ida

Ida
สตรีหมายเลข 1

ตอนนี้ระบบ Guildwar ก็เปิดให้มีการแข่งขันแล้วนะคะ
จากการศึกษารายละเอียดของระบบแล้ว แตงมีข้อจะแจ้งแก่สมาชิกทุกท่านทราบ คือ

:: กิลด์ RuthLess ในตอนนี้อยู่อันดับที่ 17 ซึ่ง ไม่สามารถสมัครเข้าร่วมกิลด์วอร์เองได้ ต้องอาศัยว่ากิลด์ top 8 กิลด์ใดจะให้โอกาสชวนเราเข้าร่วมด้วยเราจึงจะได้เข้าเล่นในระบบนี้
- ดังนั้น แตงจะไม่หวงห้าม สมาชิกในกิลด์ถ้าใครต้องการเก็บชื่อเสียงสนามรบกิลด์วอร์ที่จะย้ายไปสังกัดกิลด์ top 8 นะคะ ในการตัดสินใจเข้าร่วมกิลด์ในการรบจะต้องคำนึงถึงว่าหากออกจากกิลด์นั้น ค่าชื่อเสียงสนามรบจะกลายเป็น 0 ต้องเริ่มเก็บใหม่เมื่อย้ายสังกัดด้วยค่ะ

:: การเข้าร่วมในฐานะพันธมิตร นั้น หากกิลด์ใดติดต่อจะให้โอกาสเราเข้าร่วมแตงจะแจ้งให้สมาชิกทราบ เพื่อแสดงความเห็นกันก่อนว่าเราพร้อม และรับหน้าที่นั้น ๆ ไหวมั้ยก่อนจะตอบรับ แตงจะไม่ตัดสินใจเองโดยพละการ เพื่อไม่ให้เสียประโยชน์ต่อกิลด์ที่ชวนเรา และไม่เสียประโยชน์ของสมาชิกเราด้วยค่ะ

สำหรับแตงเองมีความเชื่อในศักยภาพของสมาชิกทุกคน ว่าเราจะเป็นผู้สนับสนุนที่ดีในสนามรบได้เมื่อเราพร้อม แตงเองก็จะดูแลกิลด์อย่างดีที่สุดตามฐานานุรูป ตามความสามารถของแตงค่ะ

ต่อจากนี้เป็นรายละเอียดของระบบกิลด์วอร์ทั้งหมดนะคะ

ที่มา Online-Station ค่ะ
Source : http://beta.online-station.net/news/game/19713

[Hot Issue] เกี่ยวกับการเข้าร่วม Guildwar ค่ะ 43391_08_img00_1
สุดยอดศึก Kaslow Guardian Battle สงครามกิลด์วอร์ มหากาพย์แห่งสนามรบ Grand Fantasia Online เพื่อแสดงให้ผู้อื่นเห็นว่ากิลด์ของคุณเป็นกิลด์ที่แข็งแกร่งที่สุด ไม่ว่ากิลด์ของคุณจะชนะหรือไม่ แค่เข้าร่วมการต่อสู้ คุณก็สามารถสะสมแต้มชื่อเสียงเพื่อใช้ซื้ออาวุธ และอุปกรณ์พิเศษได้ ซึ่งกิลด์ที่เป็นอันดับแรก ยังมีสิทธิ์ซื้อไอเทมพิเศษของ Kaslow ได้อีกด้วย!

กฎการเข้าร่วมสนามรบ ::

1. หัวหน้ากิลด์จะต้องสมัครเข้าร่วมการต่อสู้ โดยในวันพุธของสัปดาห์ ระบบจะคัดเลือกกิลด์ตามชื่อเสียง กิลด์ที่มีแต้มชื่อเสียงมากที่สุด 8 อันดับแรก จะได้สิทธิ์เข้าร่วมต่อสู้ ผู้เล่นสามารถตรวจเช็ครายชื่อจาก Kaslow Guild Warmaster Keira หากกิลด์ที่เข้าสมัครมีไม่ถึง 8 กิลด์ ระบบจะคัดเลือกกิลด์ที่มีชื่อเสียงสูงสุดในสัปดาห์นั้นมาแทนที่ (แต่ละเวอร์ชั่นอาจมีเวลาสมัครและเวลาต่อสู้ที่ต่างกัน)

2. ถ้าเป็นห่วงว่าความสามารถของกิลด์ตนเองไม่พอ สามารถชวนกิลด์ที่ไม่ได้สิทธิ์เข้าต่อสู้มาช่วยกิลด์ของตนได้ โดยชวนได้สูงสุดไม่เกิน 3 กิลด์ แต่ต้องชวนก่อนวันที่จะเกิดสงครามกิลด์ 1 วัน และต้องชวนก่อนเวลา 12:00 น.

3. ผู้เล่นในกิลด์ต้องมีระดับเลเวลตั้งแต่เลเวล 31 ขึ้นไป

4. กิลด์ที่มีคุณสมบัติเข้าต่อสู้ ระบบจะทำการปิดรับสมาชิกใหม่ตั้งแต่ก่อนการต่อสู้เริ่ม 20 นาที จนกว่าการต่อสู้จบ

5. สนามรบจะแบ่งฝ่ายเป็น 75 VS 75 ทุกฝ่ายจะต้องมีสมาชิกกิลด์ที่ร่วมรบไม่เกิน 75 คน ก่อนการต่อสู้เริ่ม 20 น. จนถึงการต่อสู้จบ สมาชิกที่มีสิทธ์ร่วมรบสามารถเข้าออกสนามต่อสู้ได้อย่างอิสระ การต่อสู้ใช้เวลา 1 ชั่วโมง

6. เมื่อการต่อสู้จบ ฝ่ายที่ได้คะแนนสูงสุดจะเป็นฝ่ายชนะ แต่ก็มีกฎพิเศษ 2 ข้อ ซึ่งทำให้การต่อสู้จบก่อนเวลา ข้อแรก ก่อนการต่อสู้จบ หากมีฝ่ายหนึ่งได้คะแนน 5,000 ก็ถือว่าเป็นฝ่ายชนะ และการต่อสู้จะจบลง ข้อที่สอง ก่อนการต่อสู้จบ หากมีฝ่ายหนึ่งยึดคริสตัลทั้งหมดเกิน 5 นาที ก็ถือว่าเป็นฝ่ายชนะ การต่อสู้ก็จะจบลงเช่นกัน

[Hot Issue] เกี่ยวกับการเข้าร่วม Guildwar ค่ะ 43391_08_img01_1 [Hot Issue] เกี่ยวกับการเข้าร่วม Guildwar ค่ะ 43391_08_img02_1
▲Kaslow Guild Warmaster Keira อยู่ที่ Kaslow (31,295) รับผิดชอบธุระที่เกี่ยวกับการต่อสู้ครั้งนี้ ส่วน Officer รับผิดชอบเรื่องสมัครเข้าต่อสู้ เขาจะยืนอยู่ข้างๆ Keira

ตัวอย่างแผนที่สนามรบกิลด์วอร์ ::

[Hot Issue] เกี่ยวกับการเข้าร่วม Guildwar ค่ะ 43391_08_img03_1
คริสตัลตั้งอยู่ 4 มุม และตรงกลางของแผนที่ เขต Waiting ทุกแห่งมีทางออก 3 ทาง มีจุดส่งอยู่ข้างบนกับข้างล่างผู้เล่นสามารถวาร์ปจากแผนที่ข้างล่างไปข้างบน และวาร์ปจากข้างบนไปข้างล่าง

กิลด์พันธมิตร ::

ขั้นตอนชวนกิลด์พันธมิตรเข้าต่อสู้
- ให้หัวหน้ากิลด์เช็คตารางเวลาจาก Kaslow Guild Warmaster Keira
- คลิกเลือกกิลด์ของตนในตารางเวลา
- กดปุ่ม ชวนกิลด์
- ใส่ชื่อของกิลด์ที่ต้องการจะชวนมาเป็นกิลด์พันธมิตร
- หัวหน้ากิลด์อีกฝ่ายหนึ่งรับข้อความ และกดปุ่ม ยืนยัน

ขั้นตอนยกเลิกกิลด์พันธมิตร
- หัวหน้ากิลด์จะต้องเช็คตารางเวลาจาก Kaslow Guild Warmaster Keira
- คลิกเลือกกิลด์ของตนในตารางเวลา
- คลิกเลือกกิลด์ของตนในตารางเวลา และกดปุ่ม ยกเลิกพันธมิตร

[Hot Issue] เกี่ยวกับการเข้าร่วม Guildwar ค่ะ 43391_08_img04_1
ระวัง!! หลังจบการต่อสู้ พันธมิตรจะถูกยกเลิกโดยอัตโนมัติ กิลด์ที่ถูกชวนเข้าร่วมพันธมิตรไม่มีสิทธิ์ยกเลิก มีแต่หัวหน้ากิลด์ที่ออกคำชวนที่สามารถยกเลิกได้

การนับคะแนน ::

1. ในสนามต่อสู้มีคริสตัล 5 ลูก เวลายึดคริสตัลยิ่งนาน ยิ่งได้รับคะแนนสะสมมาก
2. กำจัดศัตรูได้หนึ่งคนก็จะได้คะแนนเพิ่ม และคะแนนจะเพิ่มก็ต่อเมื่อสามารถกำจัดผู้เล่นที่มีเลเวลสูงกว่าตน ถ้าเลเวลทั้งสองฝ่ายต่างกันมาก อาจไม่ได้รับคะแนน
3. ในสนามต่อสู้จะมีชิ้นแตกของคริสตัล ทำลายชิ้นแตกจะได้คะแนนเพิ่ม
4. เมื่อการต่อสู้จบ ยึดคริสตัล 1 ลูก จะได้คะแนน 1,000 ถ้าคะแนนของทั้งสองฝ่ายไม่ได้ต่างกันมาก จำนวนคริสตัลจะตัดสินผลแพ้ชนะ

[Hot Issue] เกี่ยวกับการเข้าร่วม Guildwar ค่ะ 43391_08_img05_1
▲ ตัวอย่างคริสตัลที่ต้องแย่งชิงกัน เมื่อตีเป็นของเราได้คริสตัลจะเปลี่ยนเป็นสีฝ่ายเรา

[Hot Issue] เกี่ยวกับการเข้าร่วม Guildwar ค่ะ 43391_08_img07_1
▲ ชิ้นแตกของคริสตัลซ่อนอยู่ทุกที่ ต้องตั้งใจหาให้ดี

คะแนนสะสม ::

หลังการต่อสู้จบ ระบบจะให้คะแนนตามการกระทำของแต่ละคน ภาพ A เป็นคะแนนของฝ่ายตนเอง ภาพ B เป็นคะแนนส่วนตัว

[Hot Issue] เกี่ยวกับการเข้าร่วม Guildwar ค่ะ 43391_08_img10_1

รูป A
• การปฏิบัติของกิลด์ : การต่อสู้ของสมาชิกฝ่ายตน รวมถึงการฆ่ามอนสเตอร์ ฆ่าศัตรูเป็นต้น
• คริสตัล : คะแนนที่ได้มาจากการยึดคริสตัล
• การยึด : การต่อสู้จบ ยึดคริสตัล 1 ลูก จะได้รับคะแนน 1,000
• การปฏิบัติพิเศษ : ในอนาคตสนามรบอาจมีกิจกรรมอื่นๆ (ยังไม่เปิดใช้งาน)
• สะสม : จำนวนคะแนนที่รวม จะเป็นคะแนนที่ตัดสินแพ้ชนะ

รูป B
• คะแนนฆ่า : คะแนนที่ได้จากการฆ่าศัตรู
• คะแนนสนาม : คะแนนที่ได้จากการตีชิ้นแตกของคริสตัล
• การปฏิบัติในสนาม : ค่าทำลายต่อคริสตัลหรือศัตรู และค่ารักษาต่อฝ่ายพันธมิตรจะมีผลต่อคะแนนนี้
• สะสม : จำนวนคะแนนรวม จะได้รับชื่อเสียงตามคะแนน

ระวัง!หากออกจากกิลด์ ชื่อเสียงที่ได้ในสนามต่อสู้ก็จะเป็น 0

นอกจากนั้นผู้เล่นที่มีระดับเลเวลไม่มากนั้น ไม่ต้องห่วงกับการกำจัดฝ่ายตรงข้ามแล้วจะทำให้ได้รับคะแนนน้อย เพราะสามารถเนียนโจมตีเศษชิ้นส่วนของคริสตัลในแผนที่ก็จะสามารถทำคะแนนได้เช่นเดียวกัน

Battle guardian ::

เป็นขอบเขต Waiting หรือจุดเกิดที่จะคอยป้องกันผู้เล่นที่เกิดใหม่ในจุดต่างๆ ของผู้เล่นโดยที่จะมีเจ้า Battle Guardian ซึ่งมีพลังโจมตีสูง คอยป้องกันผู้เล่นที่กำเนิดใหม่ไม่ให้ถูกโจมตีจากผู้เล่นที่คิดจะแอบมาตุ๋ยได้ง่ายนั่นเอง

[Hot Issue] เกี่ยวกับการเข้าร่วม Guildwar ค่ะ 43391_08_img11_1
ขอบเขต Waiting จะมีเหล่า Battle Guardian ที่มีพลังโจมตีสูงดูแลอยู่

แก้ไขล่าสุดโดย ๐JoseCuerv0๐ เมื่อ Thu 2 Dec 2010 - 22:41, ทั้งหมด 2 ครั้ง

https://ruthless.forumotion.co.uk

Ida

Ida

item ที่หาซื้อได้เมื่อมีค่าชื่อเสียงจากสนามรบ

Potion รูปแบบต่างๆ
[Hot Issue] เกี่ยวกับการเข้าร่วม Guildwar ค่ะ 43302_00_tbl00_1

Sprite Emblem
[Hot Issue] เกี่ยวกับการเข้าร่วม Guildwar ค่ะ 43302_00_tbl01_1

อาวุธต่างๆ
[Hot Issue] เกี่ยวกับการเข้าร่วม Guildwar ค่ะ 43302_00_tbl02_1

https://ruthless.forumotion.co.uk

madeua

madeua
สมาชิกสภาผู้นำกิลด์
สมาชิกสภาผู้นำกิลด์

อ่าขอบคุณครับข้อมูลดีมากเลย มันบังคับให้ต้องอยู่กิลหนึ่งในแปดจริงๆ แต่พวกเราควรเกาะกลุ่มกันไว้ไปไหนไปกัน

Nocchi

Nocchi
หน้าใหม่น๊ะเรา
หน้าใหม่น๊ะเรา

รอๆๆๆ ผมยังไม่ได้ออนเลย T_T

Ida

Ida

เมื่อวันเสาร์เราได้ลงไปร่วมวอร์แล้วนะคะ สนุกสนาน ๆ

Sponsored content

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]